Giỏ hàng

Zanicidol Paracetamol 500Mg Tvpharm (H/100V)

| |
Mã SP: GDHS20-255
Hộp 10 vỉ x 10 viên
Xuất xứ
Hotline hỗ trợ mua hàng: 1900066810
|
Số lượng
+Thông tin chung:
CHỈ ĐỊNH: - Giảm đau từ nhẹ đến trung bình trong các trường hợp: nhức đầu, đau răng, đau khớp, đau cơ, đau do chấn thương hoặc sau khi mổ, đau ở tai mũi họng, đau bụng kinh. CHỐNG CHỈ ĐỊNH: - Mẫn cảm với bất kỳ thành phần nào của thuốc. - Suy hô hấp, hen suyễn. - Suy gan nặng. - Người bệnh nhiều lần thiếu máu hoặc có bệnh tim, phổi, thận hoặc gan. - Người bệnh thiếu hụt men Glucose-6-phosphat dehydrogenase. - Phụ nữ có thai và phụ nữ cho con bú. TÁC DỤNG NGOẠI Ý: - Dùng liều cao và kéo dài có thể ảnh hưởng đến chức năng gan (tăng Transaminase). - Hiếm thấy giảm tiểu cầu, bạch cầu và giảm toàn thể huyết cầu. - Tác dụng ngoại ý của codein: + Thường gặp: đau đầu, chóng mặt, khát và có cảm giác khác lạ. Buồn nôn, nôn, táo bón. Bí tiểu, tiểu ít. Mạch nhanh, mạch chậm, hồi hộp, yếu mệt, hạ huyết áp thế đứng. + Ít gặp: ngứa, mày đay, suy hô hấp, an dịu, sảng khoái, bồn chồn. Đau dạ dày, co thắt ống mật. + Hiếm gặp: phản ứng phản vệ, ảo giác, mất phương hướng, rối loạn thị giác, co giật. Suy tuần hoàn, đỏ mặt, toát mồ hôi, mệt mỏi. - Dùng codein với liều: 240 - 540 mg/ngày có thể gây nghiện thuốc với các biểu hiện: bồn chồn, run, co giật cơ, toát mồ hôi, chảy nước mũi. Có thể gây lệ thuộc thuốc về tâm lý, về thân thể và gây quen thuốc. * Thông báo cho bác sĩ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng thuốc. TƯƠNG TÁC THUỐC: - Sử dụng liều cao và kéo dài paracetamol có thể làm tăng nhẹ tác dụng chống đông máu của coumarin và các dẫn chất Indandion. - Các thuốc chống co giật (Phenyntoin, Barbiturat, Carbamazepin...) gây cảm ứng men gan làm tăng chuyển hóa Paracetamol thành những chất độc cho gan, có thể làm tăng độc tính trên gan của Paracetamol. - Dùng đồng thời với Isoniazid có thể làm tăng độc tính trên gan của Paracetamol. - Do thuốc có chứa Codein, không nên dùng đồng thời với các thuốc chống trầm cảm tác dụng lên hệ thần kinh trung ương vì sẽ làm tăng tác dụng trầm cảm. - Tránh kết hợp với các thuốc ho khác và các chất làm khô tiết loại Atropin. - Quinidin làm mất tác dụng của codein. - Khi kết hợp với các thuốc nhóm Morphin sẽ làm tăng tác dụng suy hô hấp.
+Chỉ định:
- Nhức đầu, nhức răng, đau nhức bắp thịt, đau bụng kinh, đau do chấn thương hoặc phẫu thuật, đau do viêm khớp.- Phụ trị trong viêm khớp dạng thấp & các bệnh khớp.- Hạ sốt, giảm cảm. Paracetamol được dùng rộng rãi trong điều trị các chứng đau và sốt từ nhẹ đến vừa.* Giảm đau:Paracetamol được dùng giảm đau tạm thời trong điều trị chứng đau nhẹ và vừa:đau đầu,đau răng,đau bụng kinh... Thuốc có hiệu quả nhất là giảm đau cường độ thấp có nguồn gốc không phải nội tạng.Paracetamol không có tác dụng trị thấp khớp.Paracetamol là thuốc thay thế salicylat (được ưa thích ở người bệnh chống chỉ định hoặc không dung nạp salicylat) để giảm đau nhẹ hoặc hạ sốt.* Hạ sốt:Paracetamol thường được dùng để giảm thân nhiệt ở người bệnh sốt, khi sốt có thể có hại hoặc khi hạ sốt nói chung không đặc hiệu, không ảnh hưởng đến tiến trình của bệnh cơ bản và có thể che lấp tình trạng bệnh của người bệnh. Ho khan.Đau nhẹ và vừa.
+Liều lượng - Cách dùng:
Đang cập nhật...
Chống chỉ định:
Đang cập nhật...
+Tương tác thuốc:
Đang cập nhật...+Bảo quản:
Đang cập nhật...

Zanicidol Paracetamol 500Mg Tvpharm (H/100V)

Mã SP: GDHS20-255

Sản phẩm đã xem

Top

 

 

ĐỂ MUA VỚI GIÁ TỐT, ĐƠN HÀNG TỐI THIỂU PHẢI ĐẠT 2.000.000đ

QUÝ KHÁCH VUI LÒNG MUA THÊM!

(Liên hệ 1900066810 để được hỗ trợ)

 

Sàn giao dịch thương mại điện tử Shopthuoc.vn (“Sàn Giao Dịch”) được thiết lập để các thành viên tham gia mua bán sỉ các sản phẩm dược phẩm, vật tư y tế, mỹ phẩm và các sản phẩm được phép lưu hành tại Việt Nam. Thành viên tham gia Sàn Giao Dịch là các công ty, tổ chức, nhà thuốc, quầy thuốc, phòng khám được cấp quyền phân phối dược phẩm, vật tư y tế và các sản phẩm khác; và phải có người phụ trách chuyên môn theo quy định của pháp luật. Các thông tin về giá cả, thông tin sản phẩm thuốc đăng tải lên Sàn Giao Dịch nhằm mục đích cung cấp thông tin cho thành viên mua hàng có thể xác định các đặc tính của hàng hóa để đưa ra quyết định mua. Việc sử dụng thuốc kê đơn hay chữa bệnh phải tuyệt đối tuân thủ theo sự hướng dẫn của người có chuyên môn về y dược. Sàn Giao Dịch không chịu trách nhiệm cho bất cứ hậu quả nào xảy ra do tự ý dùng thuốc dựa trên các thông tin trên và các trường hợp thành viên mua thuốc cho mục đích tiêu dùng.

TÔI ĐỒNG Ý VỚI ĐIỀU KHOẢN TÔI KHÔNG ĐỒNG Ý

ĐỂ XEM THÔNG TIN SẢN PHẨM XIN QUÝ KHÁCH VUI LÒNG ĐĂNG KÝ THÀNH VIÊN

ĐĂNG KÝ ĐĂNG NHẬP