Giỏ hàng

Avoir Paracetamol 120mg Medisun (H/20g/6ml)

| |
Mã SP: SPGDHS20-641

Hộp 20 gói x 6ml

Hotline hỗ trợ mua hàng: 1900066810
|
Số lượng
Hộp 20 gói x 6ml

Thành phần

  • Paracetamol (acetaminophen) - 120mg/6ml 

Công dụng

  • Hạ sốt, giảm đau cho trẻ trong các trường hợp: cảm cúm, sốt xuất huyết, nhiễm khuẩn, nhiễm siêu vi, mọc răng, sau khi tiêm chủng, sau phẫu thuật…  

Liều dùng - Cách dùng

  • Cách mỗi 4 - 6 giờ uống một lần, không quá 5 lần/ngày.
  • Liều uống: trung bình từ 10 - 15 mg/kg thể trọng/lần.
    • Tổng liều tối đa không quá 60 mg/kg thể trọng/24 giờ.
    • Hoặc có thể theo phân liều sau:
    • Trẻ em từ 1 đến 3 tuổi: uống 5ml (1 gói)/lần.
    • Trẻ em từ 4 đến 5 tuổi: uống 10ml (2 gói)/lần.
    • Hoặc theo chỉ dẫn của Thầy thuốc
  • Lưu ý: Không nên kéo dài việc tự sử dụng thuốc cho trẻ mà cần có ý kiến bác sĩ khi:
    • Có triệu chứng mới xuất hiện.
    • Sốt cao (39,50C) và kéo dài hơn 3 ngày hoặc tái phát.
    • Đau nhiều và kéo dài hơn 5 ngày. 

Lưu ý

  • Bác sĩ cần cảnh báo bệnh nhân về các dấu hiệu của phản ứng trên da nghiêm trọng như hội chứng Steven-Jonhson (SJS), hội chứng hoại tử da nhiễm độc (TEN) hay hội chứng Lyell, hội chứng ngoại ban mụn mủ toàn thân cấp tính (AGEP).
  • Đôi khi có những phản ứng dị ứng như: ban dát, sần ngứa và mày đay. Giảm tiểu cầu, giảm bạch cầu và giảm toàn thể tiểu cầu có thể xảy ra khi dùng kéo dài với liều lớn. Dùng thận trọng ở người bệnh có thiếu máu từ trước. Thận trọng với người suy thận nặng: Thận trọng với người kiêng muối  

Tác dụng phụ

  • Khi dùng kéo dài các liều lớn, tác dụng không mong muốn trên máu đã xảy ra như: giảm tiểu cầu, giảm bạch cầu, và giảm toàn thể huyết cầu.
  • Ít gặp: Ban da, buồn nôn, nôn. Loạn tạo máu (giảm bạch cầu trung tính, giảm toàn thể huyết cầu, giảm bạch cầu), thiếu máu. Bệnh thận, độc tính thận khi lạm dụng dài ngày.
  • Hiếm gặp: Phản ứng quá mẫn.
  • Cách xử trí: Ngưng dùng thuốc.

Chống chỉ định

  • Quá mẫn với Paracetamol. Người bệnh thiếu máu, có bệnh tim, phổi, thận. Các trường hợp: thiếu hụt glucose – 6 – phosphat dehydrogenase; suy chức năng gan.

Avoir Paracetamol 120mg Medisun (H/20g/6ml)

Mã SP: SPGDHS20-641

Sản phẩm đã xem

Top

 

 

ĐỂ MUA VỚI GIÁ TỐT, ĐƠN HÀNG TỐI THIỂU PHẢI ĐẠT 2.000.000đ

QUÝ KHÁCH VUI LÒNG MUA THÊM!

(Liên hệ 1900066810 để được hỗ trợ)

 

Website thương mại điện tử shopthuoc.vn được thiết lập để phân phối các sản phẩm dược phẩm, thực phẩm chức năng, vật tư y tế, mỹ phẩm và các sản phẩm được phép lưu hành tại Việt Nam. Các khách hàng là các công ty, tổ chức, nhà thuốc, quầy thuốc, phòng khám có đủ điều kiện kinh doanh dược phẩm, vật tư y tế và các sản phẩm khác; và phải có người phụ trách chuyên môn theo quy định của pháp luật. Các thông tin về giá cả, thông tin sản phẩm thuốc đăng tải lên shopthuoc.vn nhằm mục đích cung cấp thông tin cho khách hàng có thể xác định các đặc tính của hàng hóa để đưa ra quyết định mua. Việc sử dụng thuốc kê đơn hay chữa bệnh phải tuyệt đối tuân thủ theo sự hướng dẫn của người có chuyên môn về y dược. Shopthuoc.vn không chịu trách nhiệm cho bất cứ hậu quả nào xảy ra do tự ý dùng thuốc dựa trên các thông tin trên và các trường hợp khách hàng cho mục đích tiêu dùng.

TÔI ĐỒNG Ý VỚI ĐIỀU KHOẢN TÔI KHÔNG ĐỒNG Ý

ĐỂ XEM THÔNG TIN SẢN PHẨM XIN QUÝ KHÁCH VUI LÒNG ĐĂNG KÝ THÀNH VIÊN

ĐĂNG KÝ ĐĂNG NHẬP