Giỏ hàng

Stacytine 200 Acetylcystein 200mg Stada (H/20g)

| |
Mã SP: TMH20-417

Stacytine 200 Acetylcystein 200mg Stada (Hộp 20 gói)

Xuất xứ
Hotline hỗ trợ mua hàng: 1900066810
|
Số lượng
+Chỉ định:

Làm tiêu chất nhầy trong điều trị bổ sung đối với bệnh nhân tiết chất nhầy bất thường, hoặc có đờm đặc quánh trong viêm phế quản cấp và mạn tính.

Chất giải độc trong điều trị quá liều Paracetamol.

+ Chống chỉ định:

Quá mẫn với acetylcysteine hay bất cứ thành phần nào của thuốc.

Bệnh nhân bị bệnh hen hoặc có tiền sử co thắt phế quản.

Trẻ em dưới 2 tuổi.

+ Liều lượng - cách dùng:

Cách dùng

Thuốc dùng đường uống.

Liều dùng

Làm tiêu chất nhầy trong điều trị bổ sung đối với bệnh nhân tiết chất nhầy bất thường, hoặc có đờm đặc quánh trong viêm phế quản:

  • Người lớn: 200mg (1 gói) x 3 lần/ngày.
  • Trẻ em từ 2 đến 6 tuổi: 200mg (1 gói) x 2 lần/ngày.

 Làm chất giải độc trong điều trị quá liều Paracetamol:

  • Liều khởi đầu 140mg/kg, tiếp theo cách 4 giờ uống một lần với liều 70mg/kg thể trọng và uống tổng cộng thêm 17 lần.
  • Acetylcysteine được thông báo là rất hiệu quả khi dùng trong vòng 8 giờ sau khi bị quá liều paracetamol, hiệu quả bảo vệ giảm đi sau thời gian đó. Nếu bắt đầu điều trị chậm hơn 15 giờ thì không hiệu quả, nhưng các công trình nghiên cứu gần đây cho rằng vẫn còn có ích.

+ Tương tác thuốc:

Tương tác của thuốc

Acetylcysteine là một chãt khử nên tương kỵ với các chất oxy hóa.

Không được dùng đồng thời các thuốc ho khác hoặc bẩt cứ thuốc nào làm giảm bài tiết phế quàn trong thời gian điều trị bằng acetylcysteine

Tương kỵ của thuốc

Do không có các nghiên cứu về tính tương kỵ của thuốc, không trộn lẫn thuốc này với các thuốc khác.

+ Bảo quản:

Trong bao bì kín, nơi khô, tránh ánh sáng. Nhiệt độ không quá 30oC.

+ Quá liều: 

  • Những triệu chứng quá liều acetylcysteine xảy ra khá nghiêm trọng. Đặc biệt là hạ huyết áp; nhưng triệu chứng khác bao gồm suy hô hấp, tan huyết, đông máu nội mạch rải rác và suy thận, nhưng một vài triệu chứng trên có thể do ngộ độc paracetamol.
  • Chưa có thuốc giải độc. Nên tiến hành các biện pháp hỗ trợ thông thường.

 

Stacytine 200 Acetylcystein 200mg Stada (H/20g)

Mã SP: TMH20-417

Sản phẩm đã xem

Top

 

 

ĐỂ MUA VỚI GIÁ TỐT, ĐƠN HÀNG TỐI THIỂU PHẢI ĐẠT 2.000.000đ

QUÝ KHÁCH VUI LÒNG MUA THÊM!

(Liên hệ 1900066810 để được hỗ trợ)

 

 

Sàn giao dịch thương mại điện tử Shopthuoc.vn (“Sàn Giao Dịch”) được thiết lập để các thành viên tham gia mua bán sỉ các sản phẩm dược phẩm, vật tư y tế, mỹ phẩm và các sản phẩm được phép lưu hành tại Việt Nam. Thành viên tham gia Sàn Giao Dịch là các công ty, tổ chức, nhà thuốc, quầy thuốc, phòng khám được cấp quyền phân phối dược phẩm, vật tư y tế và các sản phẩm khác và phải có người phụ trách chuyên môn y, dược theo quy định của pháp luật.

Các thông tin về giá cả, thông tin sản phẩm thuốc đăng tải lên Sàn Giao Dịch nhằm mục đích cung cấp thông tin cho thành viên mua hàng có thể xác định các đặc tính của hàng hóa để đưa ra quyết định mua. Các thông tin này không nhằm mục đích hướng dẫn chữa bệnh hay kê đơn. Việc sử dụng thuốc kê đơn hay chữa bệnh phải tuyệt đối tuân thủ theo sự hướng dẫn của người có chuyên môn về y dược. Sàn Giao Dịch không chịu trách nhiệm cho bất cứ hậu quả nào xảy ra do tự ý dùng thuốc dựa trên các thông tin trên và các trường hợp thành viên mua thuốc cho mục đích tiêu dùng.

TÔI ĐỒNG Ý VỚI ĐIỀU KHOẢN TÔI KHÔNG ĐỒNG Ý

ĐỂ XEM THÔNG TIN SẢN PHẨM XIN QUÝ KHÁCH VUI LÒNG ĐĂNG KÝ THÀNH VIÊN

ĐĂNG KÝ ĐĂNG NHẬP