Giỏ hàng

Glotadol Flu - Glomed ( H/100V)

| |
Mã SP: GDHS20-303
Hộp 10 vỉ x 10 viên
Xuất xứ
Hotline hỗ trợ mua hàng: 1900066810
|
Số lượng
+Thông tin chung:
CHỈ ĐỊNHLàm giảm các triệu chứng trong cảm lạnh và cảm cúm như: sốt, ho, các cơn đau nhức nhẹ, nhức đầu, đau họng, sung huyết mũi.Làm loãng đàm và dịch tiết đường hô hấp, giúp dễ khạc đàm.LIỀU LƯỢNG VÀ CÁCH DÙNGNgười lớn và trẻ em từ 12 tuổi trở lên: uống 1 viên cách mỗi 6 giờ. Không dùng quá 6 viên mỗi ngày.Trẻ từ 6 tuổi đến 11 tuổi: uống ½ viên cách mỗi 6 giờ. Không dùng quá 3 viên mỗi ngày.Nên uống thuốc với một ly nước đầy.CHỐNG CHỈ ĐỊNHKhông dùng cùng với các thuốc khác có chứa paracetamol, guaifenesin, pseudoephedrin, dextromethorphan.Không dùng cho bệnh nhân quá mẫn với các thành phần của thuốc, trẻ em dưới 6 tuổi.Paracetamol: Bệnh nhân thiếu hụt glucose-6-phosphat dehydrogenase, bệnh viêm gan tiến triển nặng, suy gan nặng.Pseudoephedrin: Dùng chung hay trong vòng 14 ngày sau khi ngưng dùng các thuốc ức chế monoamin oxydase.Dextromethorphan: Dùng chung hay trong vòng 14 ngày sau khi ngưng dùng các thuốc ức chế monoamin oxydase.Guaifenesin: Ho mạn tính kéo dài do hút thuốc, do hen, viêm phế quản mạn hay khí phế thủng, ho nhiều đàm.LƯU Ý VÀ THẬN TRỌNGTham khảo ý kiến bác sĩ trong các trường hợp:-    Bệnh tim mạch, tiểu đường, cường giáp, cao huyết áp, tiểu khó do phì đại tuyến tiền liệt.-    Phụ nữ có thai và cho con bú.Ngưng dùng thuốc và hỏi ý kiến bác sĩ nếu:-    Xuất hiện các triệu chứng mới, đỏ da hoặc sưng phù.-    Cảm giác bồn chồn, chóng mặt hoặc mất ngủ.-   Cơn đau nặng hơn hoặc kéo dài hơn 7 ngày. Sốt nặng hơn hoặc kéo dài hơn 3 ngày.-    Ho kéo dài hơn 7 ngày, ho tái phát hoặc có kèm theo sốt, phát ban hoặc nhức đầu kéo dài.TÁC DỤNG KHÔNG MONG MUỐNMột số trường hợp dị ứng với thuốc hiếm xảy ra như: ban da, ban đỏ hoặc mày đay.Tác dụng phụ khác có thể là bồn chồn, mất ngủ, chóng mặt, buồn nôn hoặc nôn mửa.Thông báo cho bác sĩ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi dùng thuốc.TƯƠNG TÁC THUỐC Paracetamol:§    Uống rượu trong thời gian dùng thuốc làm tăng nguy cơ gây độc tính của paracetamol trên gan.§    Nguy cơ gây độc tính của paracetamol trên gan tăng khi dùng paracetamol liều cao hơn liều khuyên dùng trong khi đang dùng thuốc chống co giật như phenytoin, barbiturat, carbamazepin, các thuốc gây cảm ứng men gan hoặc isoniazid.§    Thuốc này có thể làm tăng tác dụng của thuốc chống đông máu như coumarin hay dẫn xuất indandion.Pseudoephedrin: cơn tăng huyết áp có thể xảy ra khi dùng đồng thời pseudoephedrin với thuốc ức chế monoamin oxydase.Dextromethorphan:§    Các phản ứng nghiêm trọng và đôi khi nguy hại đến tính mạng đã được báo cáo khi dùng dextromethorphan ở bệnh nhân đang dùng các thuốc ức chế monoamin oxydase.§    Dextromethorphan được chuyển hóa qua gan lần đầu bởi hệ enzym cytochrom P450 2D6. Vì vậy, khả năng tương tác giữa dextromethorphan với các thuốc ức chế enzym này như amiodaron, fluoxetin,haloperidol, paroxetin, propafenon, quinidin, và thioridazin cũng nên được chú ý.§    Dùng đồng thời dextromethorphan với các thuốc ức chế thần kinh trung ương như rượu, các thuốc kháng histamin và một vài thuốc hướng tâm thần có thể tăng cường tác dụng ức chế thần kinh trung ương.Guaifenesin: Không có báo cáo về tương tác giữa guaifenesin với các thuốc khác.
+Chỉ định:
Đang cập nhật...
+Liều lượng - Cách dùng:
Đang cập nhật...
Chống chỉ định:
Đang cập nhật...
+Tương tác thuốc:
Đang cập nhật...+Bảo quản:
Đang cập nhật...

Glotadol Flu - Glomed ( H/100V)

Mã SP: GDHS20-303

Sản phẩm đã xem

Top

 

 

ĐỂ MUA VỚI GIÁ TỐT, ĐƠN HÀNG TỐI THIỂU PHẢI ĐẠT 2.000.000đ

QUÝ KHÁCH VUI LÒNG MUA THÊM!

(Liên hệ 1900066810 để được hỗ trợ)

 

Sàn giao dịch thương mại điện tử Shopthuoc.vn (“Sàn Giao Dịch”) được thiết lập để các thành viên tham gia mua bán sỉ các sản phẩm dược phẩm, vật tư y tế, mỹ phẩm và các sản phẩm được phép lưu hành tại Việt Nam. Thành viên tham gia Sàn Giao Dịch là các công ty, tổ chức, nhà thuốc, quầy thuốc, phòng khám được cấp quyền phân phối dược phẩm, vật tư y tế và các sản phẩm khác; và phải có người phụ trách chuyên môn theo quy định của pháp luật. Các thông tin về giá cả, thông tin sản phẩm thuốc đăng tải lên Sàn Giao Dịch nhằm mục đích cung cấp thông tin cho thành viên mua hàng có thể xác định các đặc tính của hàng hóa để đưa ra quyết định mua. Việc sử dụng thuốc kê đơn hay chữa bệnh phải tuyệt đối tuân thủ theo sự hướng dẫn của người có chuyên môn về y dược. Sàn Giao Dịch không chịu trách nhiệm cho bất cứ hậu quả nào xảy ra do tự ý dùng thuốc dựa trên các thông tin trên và các trường hợp thành viên mua thuốc cho mục đích tiêu dùng.

TÔI ĐỒNG Ý VỚI ĐIỀU KHOẢN TÔI KHÔNG ĐỒNG Ý

ĐỂ XEM THÔNG TIN SẢN PHẨM XIN QUÝ KHÁCH VUI LÒNG ĐĂNG KÝ THÀNH VIÊN

ĐĂNG KÝ ĐĂNG NHẬP